Nói về ăn thì mình đúng là tín đồ ăn vặt, lúc nào cũng thích ăn Hiện text ẩn<-- bọn bạn cấp 2 đã từng bảo rồi mi cũng đến chết vì ăn --> mà trong trường thì chẳng có chỗ nào để ăn và mua đồ ăn gần như căng tin cho nên dù cái căng tin đó có nhiều bất cập cũng phải chấp nhận vì ăn. Thế nhưng hôm trước mình đã tuyên bố ko bao h thèm mua đồ ăn hoặc ăn ở cái căng tin đó nữa sau khi quá bất bình về vệ sinh, sự gian dối cũng như thái độ làm việc của những người phụ trách cái căng tin này. Sự việc như sau:
Ngày thứ 3 tuần trước ( 17/11/2009 ), hết tiết 2 mình và 1 bạn xuống căng tin ăn mì tôm, người bán đưa cho mình 1 bát nhưng trong đó chỉ có 1 miếng bò khô = cái móng tay, mình yêu cầu đổi bát khác sau đó bê lại bàn ăn. Lúc sờ vào chỗ đũa thì thấy đôi nào cũng nửa ướt nửa khô ??? Có nghĩa là người ta đã không rửa đũa mà chỉ lau cái đầu đã ăn bằng khăn ướt. Đã hơi bực nhưng vẫn ngồi xuống ăn, sau đó gắp cái chỗ bò khô ở trong bát mì tôm lên mới thấy nó cũng chỉ hơn cái bát lúc nãy được 2 miếng nhưng trót ăn mất rồi ko đổi được ,mình quyết định ăn xong phải ra nói, ko thể chấp nhận như thế được.
Khi mình vừa mới nói rằng đũa ăn ko rửa và bò khô ko đủ 1 gói thì lập tức người bán gọi thêm 1 người phục vụ nữa ( cái người chuyên đi thu dọn bát ) ra nói là " cái thằng này nó bảo mì tôm ko đủ này" rồi 2 bà xúm vào nói mình bịa đặt ... sau đó bà bán mì tôm " ko phải giải thích với nó ăn thì ăn ko ăn thì thôi" rồi đập bộp mấy túi bò khô trước mặt mình trong khi những gì mình nói hoàn toàn là sự thật và ko hề xúc phạm.
Cũng nói thêm rằng hầu như mọi thứ trong căng tin đều bán đắt hơn so với bên ngoài VD: C2 4k-> 5k ( có khi lên 6000 sau đó phải hạ ), phấn ( 10 hộp ) 18k -> 20k, mì tôm ( 1 gói mì, 1 gói bò khô 2k, 1 cái xúc xích loại 12k 10 cái ) -> 10k ... mà mỗi ngày không biết bao nhiêu học sinh xuống căng tin mua, các cửa hàng khác ít khách hơn nhưng họ vẫn bán đúng giá. Trong khi đó vệ sinh thì ko hề đảm bảo như đã nói ở trên .
Đó là thưc trạng còn việc có tiếp tục giúp cho cái căng tin đó kiếm tiền của học sinh 1 cách không chính đáng nữa hay ko là tùy thuộc vào mọi người