Kết quả 1 đến 9 của 9
    Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Keepdie:!
    Thanks
    0

Mặc định Kỷ niệm trường xưa !!!

Ngày mai đã là ngày khai giảng năm học mới,LL cùng toàn thể các bạn khóa 05-08 đã xa ngôi trường Đào Duy Từ thân yêu đc 1 năm rồi...Năm học mới đã tới nhưng những kỷ niệm về ngôi trường ngày xưa chắc chắn sẽ luôn in dấu trong lòng mọi người không bao giờ phai... LL hum nay lập topic này với mục đích là nơi các bạn có thể chia sẻ những kỷ niệm vui buồn,những khoảnh khắc đáng nhớ trong quãng thời gian học tập tại trường.Đó có thể là những phút "xuất thần ",hay là kỷ niệm với thầy với cô với bạn bè,là lời nhắn nhủ của các bạn tới các thầy các cô...tới những người luôn luôn bên cạnh giúp đỡ chúng ta vượt qua khó khăn...và có thể đó là lời bạn muốn nói với 1 ai đó
    Note: Topic không phải là nơi thảo luận mà chỉ là chia sẻ...Các thành viên có ý định nhận xét hay phúc đáp lại những kỷ niệm xưa đề nghị phản hồi trực tiếp với đối tượng qua tin nhắn..thân!!!

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Keepdie:!
    Thanks
    0

Mặc định Re: Kỷ niệm mái trường xưa !!!

LL xin phép đc là người bắt đầu... Cô giáo chủ nhiệm năm lớp 10 của LL là cô Hiền,cô là người đầu tiên giáo huấn LL về bài học tương lai (trừ ba mẹ ra ) Năm ấy LL chơi nhiều hơn học(căn bản đang còn teen lắm,thick đy chơi kia )Rồi 1 hôm cô gọi LL nói chuyện...sau gần 1 tiết học cô giảng giải cho LL biết về tương lai,về khả năng LL có thể làm đc gì Thực sự vào thời điểm đó,LL chẳng nghĩ đc xa như vậy...và thực sự những lời cô nói không " ngấm " với LL mấy ( vì thế trong 2 năm tiếp theo LL vẫn chơi tiếp .Nhưng LL thật sự rất cám ơn cô,cô là người xa lạ đầu tiên quan tâm tới tương lai của LL ... LL học khối A vì thế các môn Toán,Lý,Hóa là không thể cưỡng lại đc..thật may mắn là cả 3 môn này trong 3 năm học đều không thay đổi giáo viên. Thầy Tuấn dạy TOán,hi.LL không thick thầy lắm,LL với 1 vài thằng nữa ngồi trong lớp học thêm hay nói trêu thầy là phân biệt giai cấp...không biết có đúng thế không nhưng LL thấy thầy đối xử với hs khác nhau rõ rệt..hay tại LL lười học nhỉ Thầy hay sup pờ soi LL lắm,và hay... kiểu như " chém" LL LL biết vì sao lại như vậy nhưng LL không né,để kệ thầy hihi.Nhưng thực sự thầy đã để lại cho LL nhiều bài học,nhất là không đc tự kiêu,coi mình là nhất ( hồi ấy LL nghĩ như vậy đó )...trên đời này còn nhiều ng giỏi hơn mình lắm ...LL luôn cảm giác thầy coi thường LL,nhưng chính vì thế LL mới muốn nỗ lực muốn phấn đấu lên..Cám ơn thầy nhiều lắm !!! Thầy Tạo dạy Lý,thầy là 1 hình mẫu lý tưởng của con người cứng rắn," cứng " không chịu đc luôn ấy...LL bị thầy bắt chép phạt 1 lần rùi,hình như là 50 bản...do không thuộc bài...đau tay gần chết,nhưng còn may,lớp mình có thằng 1k bài kia mà .!!! @-@ Thầy là người dạy LL biết cách gắp lửa bỏ tay người LL quý thầy lắm Thầy Thái,dạy Hóa..Môn Hóa chết toi này .LL hok thick học môn này nên đâm ra với thầy,LL hay tự ý phản động lắm,lớp mà nói chuyện LL để kệ,không nhắc để cho thầy bị theo..hi...Nhưng dần dần LL cũng biết thầy rất đáng yêu,chăm lo cho hs,và đặc biệt thầy hiền nữa Lớp LL học thể dục nhiều nhất với thầy Kiệt,thầy có tác phong quân đội,nói chung là đc... Nhưng mà bật mí nhá,thầy ngày trước là cấp dưới của papa LL đấy,vì thế đôi lúc hay lôi LL ra để ... Ngoài ra lớp LL còn học với thầy Cờ no (bột ngọt ý ) Nhìn thầy hơi bị giống thằng bé quảng cáo Cờ no lun,không biết các bạn có xem không..nhưng mà thầy dễ thương năm (con nít mà ) Học văn đối với khối A có lẽ là mệt nhất,hix.Cả 3 năm học LL nhớ đc 1,2 bài là cùng.hix.@-@ Nhưng mà lớp LL đc học văn với thầy Hùng 1 lần,hehe.Thầy giảng hơi bị hay...Nghe thick cực,dù không tiếp xúc mấy nhưng mà thick thầy nắm,thầy còn là hàng xóm nhà LL nữa Cô Hằng dạy tiếng Anh là người trong số các giáo viên nữ LL thấy đĩnh đạc có phong thái quý tộc nhất Môn này LL không đc giỏi lắm,nhưng mà may mắn số trời LL đc cái chăm nên thoát nạn.. Thầy Văn,hợ hợ:hầy biết võ nên LL sợ lắm.. Khi nào thầy dạy là nghiêm túc hẳn,sợ nhắm. Thầy tâm lý và rất quý học sinh,nhất là những bạn chăm học,còn đứa nào mà lười thỳ ..Hi Hix.CÒn nhiều thầy cô nữa lắm,nhưng mà LL hơi bị nên tạm dừng tại đây..Có gì các thành viên của lớp LL sẽ bổ sung lần sau.
    ---------------------------------------
    Tiếp đây là về lớp LL..hehe.trong lớp LL thằng sô lếch nhất ( mắt nó bị lếch ) Ngay ngày đầu tiên học nó đã dọa LL : mày mà bắt lỗi gì tao thỳ tao.... mày chít,gớm cái thằng,tưởng nó to nên nó dọa LL,LL bé con nhưng mà thù dai lắm..em mày làm đc gì tao hả thằng lếch Nhưng mà thằng cu này đc cái nhiệt tình với lớp,body đẹp..hấp dẫn ..Mỗi tội hơi vô duyên,có lúc bựa nữa LL còn ghét thằng Hải béo.hix,abc nó chứ,cậy to gấp 3 lần LL mà nhiều lần định vứt LL xuống đất Nó vứt mấy thằng rùi đấy,đúng là ....Ấy vậy trông nó thế mà yếu đuối phết Mấy lần LL dọa mà toàn chạy,đúng là ...kém.hehe Rùa: ghét bà này cực,người đâu mà học giỏi ,lại là hàng xóm..mình toàn bị lấy ra so sánh Này thỳ học giỏi này Nhưng mà tớ cũng thick Rùa lắm,hồi cuối năm 12,mình bắt đầu học trở lại..hỏi bài nhiều...bạn ý giúp nhiều lắm..với lại còn nhiệt tình cho nhìn bài nữa Bạn tốt,hàng xóm tốt của tớ LL còn 1 hàng xóm cùng lớp nữa..Con Thúy,bà này thỳ LL chỉ ngại vì bà ý bạo lực lắm... Không đỡ đc..:Nhưng mà bị ý đc cái chăm hoạt động văn nghệ,có ký clip bà ý múa múa ý,trông body hơi ... nhưng nói chung là ổn ... Nguyên ( à hơi ): trông bạn ý khỏe mạnh kinh,nể..sức mạnh vô song...người duy nhất bật Hải béo như điên .Tội ngiệp,ăn đòn cũng nhiều Bạn ấy thân thiện lắm,tốt bụng nữa,nhớ mấy lần đến nhà chơi,ui choa,nhà rộng kinh khủng.Quý bạn ý nhất Hưng hồ: cha này học giỏi,đá bóng hay..là bạn tốt của mọi người..học sinh cưng của thầy Văn.Quá nhiều ưu điểm,ghen tỵ quá Bạn ý là bạn nam thứ 2 trong ban cán sự toàn gái của lớp LL,hự hự..Bạn ý hay hú hí với Hiếu,2 đứa toàn ở lại sau giờ học để ...:Đúng là ...lũ giới tính không rõ ràng LL có huynh là Châu (không phải Trâu bò nhé ) huynh ấy đẹp trai,ăn nói hay..hix.nể huynh ấy Huynh ý hay cứu LL khỏi thảm họa Hải béo,thank huynh nhiều lắm... Nhắc mới nhớ tình trạng giới tính không rõ ràng,gúm.Hải (tùn): ông nỳ thỳ chắc chuẩn bị sang Thái để ấy rùi Có mấy đứa bạn gái xinh thế mà hok thick..Quả này đúng là bị... LL còn nhớ tới Heo sữa lớp LL,mấy lần định đem ra thịt nhưng mà bị nó cắn...^_^.Bạn ý quả là bạn gái tốt của mọi nhà ~_~! Còn nhiều nữa nhưng mà hết,không đc dùng smiles nữa..chán quá! thui hum sau rãnh LL post tiếp.. LL nhớ mọi người quá,dạo này LL hok tập trung đc với lớp,không phải vì LL bỏ lớp mà LL gặp phải 1 số sự cố,mong mọi người hiểu cho.LL vẫn là lớp trưởng của lớp B7 thân yêu mà....Yêu các bạn lắm *.*

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Mặc định Re: Kỷ niệm trường xưa !!!

Chẹp, sao cái ku hàng xóm nhà mình dạo này nó máu me post bài thế nhỉ? Lại hay lôi mình vào, yêu quý đâu chả thấy, cứ liệt mình vào danh sách "đáng ghét" chứ! Grừ...
    Cấp 3 là quãng thời gian mà XR có nhiều thầy cô để iu quý nhất (hồi c2 cũng ngoan hiền tử tế, ko hiểu sao cứ bị mấy cô ghét).
    Cô Hằng dạy văn là giáo viên đầu tiên để lại ấn tượng cho XR. Vì buổi đầu học với cô, mình trót dại đổi chỗ. Cô phát hiện ra, méc với cô Hiền, thế là mình toi. Sau đó cứ né cô, nhưng cô lại hay hỏi han mình, thế là lại quý cô lúc nào ko hay. Với mình, cô là 1 người chị, người bạn lớn. Chả có mấy giáo viên mà để học sinh nghịch tóc làm nó rối mù lên. Cũng chả có mấy người vừa sạc cho mình 1 trận vì tội tùy hứng, sau đó lại nt nhẹ nhàng khuyên...Cảm ơn cô rất nhiều. Cô là nguyên nhân đầu tiên làm em thấy ko còn ân hận gì về việc học ở ĐDT, làm em thấy thanh thản vì lựa chọn của mình. Bây giờ, học ĐH rồi, xa nhà, khi nào thấy hụt hẫng, chênh vênh, lại nt hay gọi điện cho cô, lại thấy lòng bình yên lạ!
    Hôm sau viết tiếp, giờ phải sang topic khác đã ( hehe, câu bài mừ )
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Òai ! hôm nay có một nhỏ học khóa 09-12 nhí nhảnh qua khoe cái áo dài vừa may và nói rằng sẽ mặc vào ngày mai 5-9. Thấy nó mừng cuống quýt lên làm mình cũng thấy vui vui trong lòng.

Đi trả áo đồng phục cho học sinh các trường, ai cũng nhao nhao xem bộ đồng phục mới của mình vào ngày khai giảng. Đứa nào thiếu áo - đổi áo mặt xị ra vì mình ko có áo mới vào lúc khai giảng như các bạn.
    Tuổi trẻ thật ngây thơ, dù mình vừa ra trường chưa được bao lâu nhưng thấy mình già quá rồi, không phải già trước tuổi mà già vì những kỉ niệm thời học sinh cắp sách đến trường đã là quá khứ - đã là dĩ vãng từ 3 năm về trước rồi ...

Hồi đó ...
    Khai giảng á, ai cũng đến sớm trong ngày quan trọng, mình là một trong những người đến sớm nhất trường, Lớp trưởng mà. Đặc biệt là hs lớp 10, ai cũng hồ hởi, cười nói làm quen sau lần gặp nhau ngày 31. Tranh nhau bê ghế. Ở lớp cái gì cũng gọi mình, đứa nào cũng Lớp trưởng ơi = lớp trưởng ơi vì bạn mới ko ai biết tên cả ? Mồm thì cứ nói : Tớ là vũ, đừng gọi tớ là lớp trưởng, Nhưng chẳng hiểu sao vẫn thích nghe =)

Hồ hởi vào lớp với những thầy cô giáo mới, thi nhau nói xấu thầy - cô giáo già khó tính, sướng lên khi cô giáo trẻ vào lớp. Bạn bè mới chẳng biết nói gì cứ cậu cậu tớ tớ - ngộ ơi là ngộ.

Thế đấy, niềm hân hoan đón chào năm học mới của tớ thế đấy, đẹp - ngây thơ và rất vui đấy, còn bọn con nít bây h tớ nói chuyện với đứa nào cũng thấy bọn nó nói xấu thầy - nói xấu cô chán thật.hi hi, Nhắc đến lại thèm cái cảm giác đi học quá đi biết, không biết mai có nên lên trường thử lại cảm giác đó không nữa
    Lần sửa cuối bởi kẻ xấu, ngày 25-06-2010 lúc 06:05 PM.
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

hơ.....................tuần đầu vào học dc bầu làm LPHT................tuần thứ 2 dính sổ đầu bài lun...........giờ Thầy Tiến bụi........................
    ngày mới vào quý nhứt là cô Hằng dạy GDCD.........tâm lý khỏi nói............sau này quý lun cả em zai cô ý.hjhj...............
    Ấn tượng nhất thì là Thầy Chính.......teen miễn bàn lun.........dù Th mới nhận lớp năm 12 nhưng hầu như lớp mình ai cũng quý Th.
    Năm lớp 10.............toàn đc nghe Thầy Sáng đọc thơ..........Th còn tặng lớp 1 quyển thơ Thầy in nữa..........chẳng bít đang lưu lạc phương trời nao..........
    vv.......................vv.....................
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

nhìn lại thấy c3 mình cũng nhiều kn đẹp thật .
    cảm ơn 1 người đã làm cho những năm c3 của mình có ý nghĩa

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    pho^' da^m A1
    Thanks
    0

năm cấp 3, nhớ nhất là thầy Tiệm..hj`hj`, hok hỉu sao mấy năm học với thầy chả thấy quí thầy được tẹo naog, nhưng bỗg dưng hok học với thầy nữa lại thấy nhớ thầy chứ!....năm lớp 10, thầy chào hỏi lớp bằg màn phủ đầu là tát cho thằng Trọg với thăng` Việt mỡi thằng một phát...jớ cũng chả nhớ vj` lí do j nhưng mak hồi í lớp đứa nào cũng sợ thầy...jờ mình học òi mới bik thầy thuộc dạng giáo viên thik răn đe , phủ đầu học sinh ...hồi í và cả năm lớp 11 nữa vừa ghét vừa sợ thầy..nhất là đứa nào mak tầm chiều chiều thầy đj tập thể dục mak thấy lang thang đj lượn thì sáng hum sau lại bj gọi lên bảng trả bài, rất may là nhà mình hok nằm trên lộ trình thể dục của thầy hok thì cũng chết ...sang năm 12, thầy dạy thêm cho cả lớp a10, a12, a9 nữa...tự dưng bik coá lớp cùng cảnh ngộ....sương!...mà bỗng dưng lên lớp 12, thầy cũng đỡ bắt nạt lớp mình hơn thì phải, nghe thầy bảo là "lớp này được tôi rèn cho từ năm lớp 10 nên ngoan hơn mấy lớp kia!"...bik là cũng cha phải đâu nhưng nghe cũng sướng! ....nhờ thầy mà lớp mình chăm học lí thuyết kinh khủng , đứa nào cũng phải lo thui, hok thi lên bảng chỉ coá chết với thầy ...cuối năm, chụp ảnh, thằng hùng hít lon ton ra xin chụp ảnh thầy,nhìn thầy toe toét cười bỗng dưng lại thấy thầy xinh zai gớm ...hum 20/11 vừa òi, về thăm thầy,hoá ra hết khoá mình thầy nghỉ òi, dến nhà thầy nghe thầy khoe con thầy,khoe cháu thầy, khoe lịch tập thẻ dục của thầy lại thấy thầy đang còn xì tin lắm..hjhj....có lẽ lớp mình đã từng có lúc ghét thầy khinh khủng nhưng jờ chắc đứa nào cũng phải nhớ thầy lắm lắm!!!...thay mặt tập thể a1 06-09,gửi đến thầy lời cám ơn chân thành & chúc thầy vui vẻ , mạnh khoẻ
    [MARQUEE]mod ơi... ..đừng del bài em[/MARQUEE]

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Em chưa có nhiều kỉ niệm về ngôi trường mới của mình.
    Nên vì thế kỉ niệm yo thương của em đang nằm lại ở ngôi trường cấp 2 yo dấu - nơi có cô, có bạn, có những khoảnh khắc dễ yo, dễ thương, dễ trọng nhất.........
    Ước gì lại trở về thời thời gian của 1 năm trước để lại được sống trong khoảnh khắc của những người bạn thân, của những con người đã quen nhau từ rất lâu rùi.......
    Giờ sao thấy xa cách quá.............................
    Những người bạn của tôi!
    Những người tôi yo!
    Luôn nhớ về trường yo thương nhé !

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    Đồng bằng sông 9 rồng.
    Thanks
    0

Sư tử ơi... lần sau lấy code từ nhaccuatui ấy... code mp3 không nghe được....
    Nói đến trường có rất nhiều những kỉ niệm đáng nhớ. Chẳng hạn như một thời ngồi bàn học sinh cá biệt... đường đường là một học sinh "ưu tú" vậy mà phải hi sinh thân mình để thực hiện kế hoạch cao cả của cô...
    Đối với em

Mãi Mãi

Im Lặng

Thông tin về chủ đề này