Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 234567 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 68
    Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: Giới thiệu về ngành Kiến Trúc

He! Chào cả nhà! Tìm mãi mới thấy pic KT của trường Đào! Mình học KT của Xây Dựng nhưng ra trường rồi! ko bít có đc vào đây xpam ko

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    vườn trường - 11 C4
    Thanks
    0

hyhy !1 em cũng đang định thy Xây Dựng ạ !! nhưng có vẻ con gái thỳ hơi khó duk hok các anh !! có ai học XD hok ak` ?? chỉ giáo em với !! em đang học vẽ tĩnh vật tại nhà thầy Tuyện !! chung với mí anh ....vẽ thuộc dạng kinh luôn !! Thấy sợ quá !! híc !! Chắc là mình trượt quá !! ak` em thy Khoa Kiến Trucs !! suýt quên !!
    Em đã quay về....!! ^^

lucy..haji..b12
    Khách

truong mình nhìu mem kiến trúc quá nhỉ
    hum nao` em post bài of em. Các Sunbae nhận xét giúp nha.

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi kimjuy_cute Xem bài viết
    hyhy !1 em cũng đang định thy Xây Dựng ạ !! nhưng có vẻ con gái thỳ hơi khó duk hok các anh !! có ai học XD hok ak` ?? chỉ giáo em với !! em đang học vẽ tĩnh vật tại nhà thầy Tuyện !! chung với mí anh ....vẽ thuộc dạng kinh luôn !! Thấy sợ quá !! híc !! Chắc là mình trượt quá !! ak` em thy Khoa Kiến Trucs !! suýt quên !!
    Nói thật là mới bắt đầu học vẽ + Ko năng khiếu : thì khó lắm , nên học nhiều ng và tốt nhất có điều kiện ra HN học , nếu là đam mê thì cũng nên theo , nhưng hãy xem xét thật kĩ trước khi thi
    @ ai thi kiến trúc khối V pm

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

lucy..haji..b12
    Khách

Em thấy học vẽ thật ra cũng chẳng khó lắm. Nếu như là khoa Kiến Trúc bên Xây Dựng thì yêu cầu dựng hình có vẻ cao hơn. Cái chính là tuỳ vào đam mê of từng người thui Nhưng em thấy mấy mem học Vẽ tính đều rất tốt và khác người hay sao y' nhỷ.hyhy.hình như b12 khoá 05-08 cũng nhìu mem khối V lam thi` fai?.

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Dont ask ?!
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi lucy..haji..b12 Xem bài viết
    Em thấy học vẽ thật ra cũng chẳng khó lắm. Nếu như là khoa Kiến Trúc bên Xây Dựng thì yêu cầu dựng hình có vẻ cao hơn. Cái chính là tuỳ vào đam mê of từng người thui Nhưng em thấy mấy mem học Vẽ tính đều rất tốt và khác người hay sao y' nhỷ.hyhy.hình như b12 khoá 05-08 cũng nhìu mem khối V lam thi` fai?.
    đông bình thường.....bình thường vẫn đông .....tớ cũng kiến trúc - XD đây....cựu học sinh nhà Tuyện bẩn đây ....nhưng mà tớ ko khác người đâu
    Mong Cho Đời Mình Được Mãi Gần Nhau !!!!!

lucy..haji..b12
    Khách

Trích dẫn Gửi bởi Mr.J3enKute !! Xem bài viết
    đông bình thường.....bình thường vẫn đông .....tớ cũng kiến trúc - XD đây....cựu học sinh nhà Tuyện bẩn đây ....nhưng mà tớ ko khác người đâu
    khiếp.hoc sinh j` mà gọi thầy giáo như thế hả anh????????? em cũng học B12.khi nào về thăm lại lớp thi` pm trước cho em nhá.Em vẽ cũng tạm ổn.Áp lực quá!!!
    Lần sửa cuối bởi lucy..haji..b12, ngày 11-09-2009 lúc 11:52 PM.

lucy..haji..b12
    Khách

Kiến trúc sư được mệnh danh là những người tạo ra bộ mặt cảnh quan đô thị. Hiểu theo nghĩa rộng hơn, họ là người có nhiệm vụ kế thừa, phát triển và thiết kế nên bản sắc văn hóa của công trình, đô thị và quốc gia. Nói thế để thấy rằng người kiến trúc sư có vai trò rất lớn lao và quan trọng.

Nghề đẹp và khó

Kiến trúc là một ngành đặc thù nằm giữa hai lĩnh vực: Nghệ thuật và Kỹ thuật. Một kiến trúc sư (KTS) thành công là người biết dung hòa hai mảng có vẻ mâu thuẫn đó trong công việc. Vừa sáng tạo, lãng mạn lại vừa phải nắm vững và cập nhật công nghệ, gò mình vào các tính toán khô cứng. Nhưng chính hai mặt tưởng như mâu thuẫn ấy lại tương hỗ nhau, giúp người KTS sáng tạo ra những sản phẩm kiến trúc.

Trong một thiết kế công trình, có 4 tiêu chí được đặt theo thứ tự: Thích dụng, bền vững, thẩm mỹ và tinh tế.

Tính Thích dụng của công trình được đặt lên hàng đầu bởi nó quyết định công năng của công trình, nhằm tạo ra tiện ích cao nhất cho người sử dụng. Thẩm mỹ chỉ đứng ở hàng thứ 3, nhưng lại rất quan trọng. Người ta thường nhìn vào “mặt tiền” trước để đánh giá “tài năng” của KTS, đây cũng là điểm (đôi khi) khiến cho KTS phải hy sinh công năng của công trình để phục vụ cho nhu cầu thẩm mỹ của khách hàng.

Có thể ví von công trình giống như một cơ thể sống: công năng tốt đảm bảo cho các cơ quan nội tạng hoạt động ổn định, trao đổi chất thuận lợi. Sự bền vững tượng trưng cho sức khỏe, còn tính thẩm mỹ tượng trưng cho áo quần, sắc đẹp và các make-up bên ngoài.

Tuy nhiên, sai lầm của nhiều KTS là quá quan tâm đến vẻ đẹp công trình mà bỏ rơi sự bền vững và công năng. Sai lầm này rất dễ phát hiện ra khi công trình đó được đưa vào sử dụng.
    Nghề KTS có thích hợp với phụ nữ?

Hiện nay số lượng các nữ sinh viên học ngành kiến trúc ngày càng đông, trong số đó có nhiều bạn học rất xuất sắc. Điểm mạnh của họ là thiên hướng “vị nghệ thuật” nên trong các thiết kế luôn mang nét nữ tính, trang nhã, nhẹ nhàng.

Số các nữ KTS thành công cũng không hiếm. Với đề tài “Reload” (tìm lại), nữ KTS Trần Mai Anh (hiện đang là giảng viên tập sự khoa Quy Hoạch ĐH Kiến Trúc Hà Nội) đã đạt giả nhất cuộc thi quốc tế mang tên “Xưởng thiết kế mùa hè Cergy- Pontoise” tổ chức tại Pháp tháng 9-2005.

Năm 2004, giải thưởng kiến trúc hàng đầu thế giới, Pritzker Architecture Prize, lần đầu tiên trong 25 năm hình thành và tồn tại, đã trao danh hiệu cao quý này cho bà Zaha Hadid. Nữ KTS người Anh gốc Iraq này đã làm việc hết sức mình để sáng tạo ra những công trình vĩ đại trên khắp châu Âu.

Vi phạm Nội Quy Banned
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Mr.J3enKute !! Xem bài viết
    Thầy có bẩn lắm đâu ,chỉ hơi nổ thôi .
    chú cứ nói quá

lucy..haji..b12
    Khách

Trích dẫn Gửi bởi quangson123 Xem bài viết
    Thầy có bẩn lắm đâu ,chỉ hơi nổ thôi .
    chú cứ nói quá
    Ui...tình: hình là B12 nhiều mem theo khối V quá nhỷ??? Rủ nhau đi học Vẽ tập thể à:??? Tình: hình này hôm nào em cũng phải đến nhà Tuyện's Teacher nhập môn mới được

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 234567 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này