Trang 1 của 8 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 77
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Mặc định Ai muốn bị lừa thì cứ vào căng tin mà ăn !!!

Nói về ăn thì mình đúng là tín đồ ăn vặt, lúc nào cũng thích ăn Hiện text ẩn<-- bọn bạn cấp 2 đã từng bảo rồi mi cũng đến chết vì ăn --> mà trong trường thì chẳng có chỗ nào để ăn và mua đồ ăn gần như căng tin cho nên dù cái căng tin đó có nhiều bất cập cũng phải chấp nhận vì ăn. Thế nhưng hôm trước mình đã tuyên bố ko bao h thèm mua đồ ăn hoặc ăn ở cái căng tin đó nữa sau khi quá bất bình về vệ sinh, sự gian dối cũng như thái độ làm việc của những người phụ trách cái căng tin này. Sự việc như sau:
    Ngày thứ 3 tuần trước ( 17/11/2009 ), hết tiết 2 mình và 1 bạn xuống căng tin ăn mì tôm, người bán đưa cho mình 1 bát nhưng trong đó chỉ có 1 miếng bò khô = cái móng tay, mình yêu cầu đổi bát khác sau đó bê lại bàn ăn. Lúc sờ vào chỗ đũa thì thấy đôi nào cũng nửa ướt nửa khô ??? Có nghĩa là người ta đã không rửa đũa mà chỉ lau cái đầu đã ăn bằng khăn ướt. Đã hơi bực nhưng vẫn ngồi xuống ăn, sau đó gắp cái chỗ bò khô ở trong bát mì tôm lên mới thấy nó cũng chỉ hơn cái bát lúc nãy được 2 miếng nhưng trót ăn mất rồi ko đổi được ,mình quyết định ăn xong phải ra nói, ko thể chấp nhận như thế được.
    Khi mình vừa mới nói rằng đũa ăn ko rửa và bò khô ko đủ 1 gói thì lập tức người bán gọi thêm 1 người phục vụ nữa ( cái người chuyên đi thu dọn bát ) ra nói là " cái thằng này nó bảo mì tôm ko đủ này" rồi 2 bà xúm vào nói mình bịa đặt ... sau đó bà bán mì tôm " ko phải giải thích với nó ăn thì ăn ko ăn thì thôi" rồi đập bộp mấy túi bò khô trước mặt mình trong khi những gì mình nói hoàn toàn là sự thật và ko hề xúc phạm.
    Cũng nói thêm rằng hầu như mọi thứ trong căng tin đều bán đắt hơn so với bên ngoài VD: C2 4k-> 5k ( có khi lên 6000 sau đó phải hạ ), phấn ( 10 hộp ) 18k -> 20k, mì tôm ( 1 gói mì, 1 gói bò khô 2k, 1 cái xúc xích loại 12k 10 cái ) -> 10k ... mà mỗi ngày không biết bao nhiêu học sinh xuống căng tin mua, các cửa hàng khác ít khách hơn nhưng họ vẫn bán đúng giá. Trong khi đó vệ sinh thì ko hề đảm bảo như đã nói ở trên .
    Đó là thưc trạng còn việc có tiếp tục giúp cho cái căng tin đó kiếm tiền của học sinh 1 cách không chính đáng nữa hay ko là tùy thuộc vào mọi người

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Ai muốn bị lừa thì cứ vào căng tin mà ăn !!!

hi hi Mình chỉ ăn ở căngtin có 1 năm thôi
    Vấn đề ở vẫn ở chỗ người phụ vụ mà thôi . Họ tưởng rằng cấp III ( chưa thành cáo ) nên có thái độ phụ vụ ko tốt, bán đồ ăn bớt,họ chưa xem học sinh là một khách hàng. Ngày trước mình ăn toàn tự bóc thịt bò ăn gian vào mắt Thế nên mới thấy, lên đại học thì khác hẳn hoàn toàn luôn được phục vụ một cách nhiệt tình
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    0

ngày trước bọn t học làm có căng tin tiếc thật nhưng nếu căng tin hoạt động theo kiểu bạn nói thì chán quá
    Hội Smen C4 đã và đang tiếp tục phát triển và có mặt như hầu hết ở các trường đại học trên cả nước,chúc mừng các thành viên của hội
    [SIGPIC][/SIGPIC]MỘT TRÁI TIM NHỎ BÉ NHƯNG CHỨA TRONG NÓ MỘT TÌNH YÊU RỘNG LỚN

http://letgo.hnsv.com
    MPP of F.P.D Contest

Đang ở
    Vườn chuồn chuồn
    Thanks
    0

nghe anh nói thế chả dám ăn ở ct nữa =.="
    bán cho hs thỳ cũng phải có lương tâm chứ

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Hôm nọ chị về thăm trường , cũng có xuống can-tin ăn , vừa hay gặp thầy Hùng . Thầy có yêu cầu các cô ở can-tin làm 1 cái bảng điền giá để học sinh xem , hình như cũng có chút thắc mắc về giá cả hay sao ấy mà thầy lại đề nghị như vậy . Can-tin trường mình có nhiều bấp cập thật , cái đó nếu các em có cơ hội có thể nói lại với giáo viên , chứ lên 4r chống can-tin mình thì khó mà thay đổi được lắm . Vì dân tình vẫn xuống can-tin ầm ầm đó thui .
    ...

Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi 000_000 Xem bài viết
    Hôm nọ chị về thăm trường , cũng có xuống can-tin ăn , vừa hay gặp thầy Hùng . Thầy có yêu cầu các cô ở can-tin làm 1 cái bảng điền giá để học sinh xem , hình như cũng có chút thắc mắc về giá cả hay sao ấy mà thầy lại đề nghị như vậy . Can-tin trường mình có nhiều bấp cập thật , cái đó nếu các em có cơ hội có thể nói lại với giáo viên , chứ lên 4r chống can-tin mình thì khó mà thay đổi được lắm . Vì dân tình vẫn xuống can-tin ầm ầm đó thui .
    Em đã nói vs thầy Hùng ngay ngày hôm ấy đấy chứ. Em biết có hô hào tẩy chay căng tin thì cũng chả được mấy người hưởng ứng cho nên cũng chỉ nêu thực trạng cho mọi người biết và suy nghĩ thôi. Còn em nói với thầy Hùng cũng biết là sẽ ko có kết quả gì rồi, nói cho đỡ bức xúc thôi, dù sao căng tin cũng là 1 nguồn thu của trường mà chỉ khổ học sinh thôi. Có trưng cả 1 cái bảng giá to oành ở đó thì giá cũng thế, học sinh vẫn biết là đắt nhưng rồi vẫn cắn răng mua. Nói thật là vì những đồng tiền này ko phải tự mình kiếm ra nên học sinh mình ( kể cả em ) khi mua đắt mới ko tiếc chứ nếu là tiền mồ hôi xương máu của mỗi người thì cái căng tin này chả bán được cho ai đâu

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Nói thật là vì những đồng tiền này ko phải tự mình kiếm ra nên học sinh mình ( kể cả em ) khi mua đắt mới ko tiếc chứ nếu là tiền mồ hôi xương máu của mỗi người thì cái căng tin này chả bán được cho ai đâu
    Nó là của bố mẹ em đấy. Nên tiếc cho công lao bố mẹ chứ .
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hrockvn Xem bài viết
    Nó là của bố mẹ em đấy. Nên tiếc cho công lao bố mẹ chứ .
    Nếu những lúc ăn, chơi nghĩ được thế này thì đã ko còn là học sinh nữa rồi anh ạ

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    thiên đường....
    Thanks
    0

căng tin trường mình mỗi người bán một kiểu...mà thái độ rất chi là khó chịu...đồ thì càng ngày càng ít mà phần lớn toàn đồ mua rẻ ở ngoài rồi bán đắt lên....không có bảng giá...nói chung là còn nhiều bất cập.......chẹp....nhưng mà nhiều khi học sinh mình có mấy ai để ý.....
    Mọi thứ chợt tan biến hết...

Hắc Long Kỳ Hiệp Apprentice Mod vjt♥'s Avatar
    Thanks
    0

Thật ra thì đâu đến mức như thế đâu , em thấy bình thường mà ... Cho dù já cả có hơi đắt thật nhưg mọi người vẫn kéo nhau xuốg ăn đấy thôu , có ai nói j` đâu
    Nhấn THANK đi nào tình yêu ơi

Trang 1 của 8 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này