Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 69
    m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhóm tình nguyện Thanh Hoa' !!

Sao ko post cái này bên Đoàn - Hội - Đội nhỉ , hay nếu ngại vì đây ko phải là HĐ của nhà trường thì cho sang Góc nhìn trẻ hay Thảo luận cũng đc, nói chung là những box mang tính thảo luận nghiêm túc hơn 1 chút... dù gì thì đây cũng là một hoạt động mang tính cộng đồng. Post vào Chat chit - linh tinh nghe cứ như trò đùa ấy =P.

#Đồng chí Mod tham khảo ý kiến chủ topic rồi tiến hành move cho hợp lý nhé =).
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Sao ko post cái này bên Đoàn - Hội - Đội nhỉ , hay nếu ngại vì đây ko phải là HĐ của nhà trường thì cho sang Góc nhìn trẻ hay Thảo luận cũng đc, nói chung là những box mang tính thảo luận nghiêm túc hơn 1 chút... dù gì thì đây cũng là một hoạt động mang tính cộng đồng. Post vào Chat chit - linh tinh nghe cứ như trò đùa ấy =P.

#Đồng chí Mod tham khảo ý kiến chủ topic rồi tiến hành move cho hợp lý nhé =).

Cái topic đi SOS hồi tháng 5 post ở khoá 07 - 10 thì bị mod của khoá move sang Chat chit - Linh tinh
    Theo HM thì tạm thời cứ để ở đây để MOD quản lí, sợ move sang box khác thì se bị spam + đối xử ...

Thẳng thắn thật thà thường thua thiệt
    Lươn lẹo luồn lách lại leo lên

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Hi. Các e khoá sau mạnh bạo hơn khoá trước nhiều thật đấy. Nhưng chị xin góp ý tẹo nhé. E nên phát tờ rơi cho các bạn trong trường. Trong tờ rơi ấy, e nêu mục đích của các e, một số hoạt động vạch sẵn (tất nhiên là sau khi thành lập nhóm đông đông 1 chút thì sẽ thêm nhiều hoạt động hơn) và có thể cho thêm yêu cầu đối với thành viên của nhóm như nhiệt tình, có lòng thương người, có tinh thần tập thể.... Hồi chị làm tình nguyện ấy, in bao nhiêu là tờ rơi phát các lớp nên đợt ấy khá là thành công. Mà chị nghĩ trước hết lập tạm 1 ban tổ chức, có người đứng đầu tạm gọi là trưởng nhóm, 2 hay 3 phó nhóm gì đó. Sau đấy nghĩ tên nhóm, nếu có thể nghĩ cả logo nữa (có thể mang tính chất tạm thời)... Những cái đấy để tiện làm tờ rơi. Sau đó khi thành lập nhóm đông đông rồi, có thể lấy ý kiến chung để đổi tên nhóm hoặc logo.
    Chị rất thích tham gia hoạt động tình nguyện, tiếc là các e yêu cầu hs THCS và THPT nếu ko thì c cũng xin 1 chân
    -----------------------------------------
    À mà quên mất, c nghĩ là nên lập 1 tổ chức trong trường đã, rồi sau hãy tính ra các trường lân cận. Vì ngay từ đầu địa bàn rộng thì hơi khó quản lí. Với lại phải có cơ sở ở trường rồi thì mới có nhiều ý tưởng và...kinh phí (cái này mới quan trọng) để tiếp cận các trường khác chứ. hjhj. Cố lên nhé.
    À mà c thấy e lập topic này lâu rồi, vậy bây giờ đã có tiến triển j chưa ấy nhỉ?hjhj. Quên mất, chưa j c đã nêu ra 1 loạt ý kiến, biết đâu các e đag phát triển nhóm lắm rồi.
    Nhiều người thì cho rằng muốn làm tình nguyện chỉ cần tự mình làm cũng dc, ko cần kêu gọi đông. Nhưng c nghĩ là cần thành lập nhóm vì mỗi lần mình tổ chức hoạt động gì đó cũng cần kinh phí (như để mua quà cáp, tiền xe cộ...) và cần sức người (như quét dọn, lau chùi, tắm giặt cho các em nhỏ cũng như các cụ già...). Và cũng cần phải có cả tiền quỹ, tiền quỹ này các e có thể xin tài trợ từ phía nhà trường (điều này thì chị nghĩ các em nên phải thành lập được nhóm đông đảo và phong trào nổi trội đã thì mới nhận dc sự ủng hộ, à thêm nữa là ko dc ảnh hưởng đến việc học^^ thì các thầy cô mới ủng hộ), hoặc các e có thể tự bàn bạc mỗi thành viên sẽ nộp phí. Nếu nhóm các em đã đông thì mỗi người sẽ ko phải nộp nhiều tiền đâu, chỉ 1 ít thôi cũng dc. Rồi giữ làm quỹ khi cần dùng đến. Và tất nhiên mỗi khi có phong trào lại kêu gọi các bạn trong trường quyên góp, ủng hộ thêm....
    Hj, nói chung là nói đến chuyện này thì có nhiều ý tưởng lắm, chỉ cần nhiệt tình thì c tin các e thành công thôi.
    Lần sửa cuối bởi tranhuyentrang2404, ngày 22-08-2009 lúc 04:44 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    1 cõi đi về...

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Chị rất thích tham gia hoạt động tình nguyện, tiếc là các e yêu cầu hs THCS và THPT nếu ko thì c cũng xin 1 chân

Ai tham gja cũng đc mà chị. Em chỉ sợ các anh chị sjnh viên bận lại ko đj đc thui
    Về nhiệt tình thì em luôn có đủ
    Lần sửa cuối bởi haminhvan, ngày 28-11-2009 lúc 01:27 PM.

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Nhưng cho mình hỏi nhóm tình nguyện này có những hoạt động cụ thể nào.Mình cũng rất muốn tham gia.Nhưng phải có kế hoạch và BTC chỉ đạo cụ thể thì mới có hy vọng tồn tại lâu được.

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Hj`!!! Đj thăm làng trẻ SOS này,...
    Ban tổ chức thì có rồi (nhưng mà đang mai danh ẩn tích )
    Có j` thì pm tớ, tớ sẽ giải đáp mọi thắc mắc của các bạn

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    le capital
    Thanks
    0

có ai muốn lập hội tình nguyện TH ở HN k? mình học và làm bên CTXH đó, mấy cái này cũng đã có thực hành rồi. Hay đi các cơ sở ở HN và lân cận, nhưng thiếu nhân lực và độ máu. Nếu ai có ý kiến gì thì lên ý kiến nhá.

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ngoc lan Xem bài viết
    có ai muốn lập hội tình nguyện TH ở HN k? mình học và làm bên CTXH đó, mấy cái này cũng đã có thực hành rồi. Hay đi các cơ sở ở HN và lân cận, nhưng thiếu nhân lực và độ máu. Nếu ai có ý kiến gì thì lên ý kiến nhá.
    Có em!!!! Nhưng mà chị ơi! GỌi là nhiệt tình chứ ai lại gọi là độ máu. Nghe phát sợ

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    le capital
    Thanks
    0

hơ hơ, nhưng e chưa ra trường mà? làm sao làm tình nguyện ở HN đc. đợi khi nào đi học thì PM cho chị nhá! thông cảm, ngôn ngữ của chị dùng hơi mạnh và độc!

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ngoc lan Xem bài viết
    hơ hơ, nhưng e chưa ra trường mà? làm sao làm tình nguyện ở HN đc. đợi khi nào đi học thì PM cho chị nhá! thông cảm, ngôn ngữ của chị dùng hơi mạnh và độc!
    Ớ! Nhưng mà chị ơi! Em ko thj ở Hà Nội
    Các anh chị ở học viện ngân hàng đợt trc' cũng bảo em thj đậu ĐH rùi đj làm tình nguyện vs các anh chị ấy

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này