Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345
Kết quả 41 đến 49 của 49
    BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Có ai biết thủ tục làm hồ sơ thi ngành công an ko?

Trích dẫn Gửi bởi hoangtuonglinhA4 Xem bài viết
    Cái Khoa TA của em tuyển thì nó có 2 hệ.
    1- QUÂN SỰ thì phải khám sức khoẻ sơ tuyển,đạt yêu cầu mới đc phép thi.Đến lúc ra trường thì sẽ đc nhà nước phân việc cho luôn.
    2- DÂN SỰ thì nộp hồ sơ tại CA tỉnh rồi như thi DH binh thường. Không đc hưởng các chế độ ưu đãi như hệ quân sự. Ra trường tự xin việc.
    Chú ý là chỉ có 2 khoa TIENG ANH va TIN HỌC mới phân ra làm 2 hệ. Các khoa khác chỉ có hệ quân sự
    Và có 1 điều nữa mà anh ko nói cho em ấy
    Vào Quân sự sẽ khó hơn vào Dân sự
    TO Trần Trang :
    Cậu ko được dự thi đâu vì cậu cận mà
    Có thi được cũng ko đậu đâu
    Có đậu cậu cũng ko học được đâu cậu gầy tong teo ko đủ sức khoẻ đâu.
    Có học được cũng xin được việc đâu ~> nhà cậu đâu có ai làm công an
    Có xin được việc cũng ko lấy được chồng đâu Hiện text ẩn<-- vì tớ ko thích lấy vợ công an !!!! -->
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    thanh hoa
    Thanks
    0

Năm nay TH có chỉ tiêu tuyển nữ đó. Em gái nào muốn thi CA hay CS thì mau mau ra CA Tỉnh mua hồ sơ kẻo hết hạn..
    Ngồi buồn vương vấn tình nhung nhớ
    Rượu nồng ta uống cạn đêm nay
    Say tình say nghĩa không say rượu
    Rượu nồng tình cạn dễ say người:rideon

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

em cám ơn anh nhiều nhiều nhé. Hi. Hôm nay e bảo mẹ e đi mua hồ sơ rồi.
    1 cõi đi về...

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Bạn em bảo nếu là con em trong ngành thì 3 môn của mình chỉ cần 7.5 thôi, nhưng nếu ko phải con em trong ngành thì phải 8 phẩy trở lên. Chết mất!
    1 cõi đi về...

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Đèn Trời Xem bài viết
    Bạn em bảo nếu là con em trong ngành thì 3 môn của mình chỉ cần 7.5 thôi, nhưng nếu ko phải con em trong ngành thì phải 8 phẩy trở lên. Chết mất!
    Cố lên em Anh hy vọng em sẽ trở một chiến sĩ Công An trong tương lai (anh có mần chi phi pháp còn có chỗ chạy án )

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Đèn Trời Xem bài viết
    hừm hừm ! tóan anh văn > 8 phẩy : xin là được ấy mà cậu !
    Vì xin để làm thủ tục thi thì các thầy các cô cho chứ có gì đâu ?
    Ai dạy 3 môn kia của cậu !
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Cố lên em Anh hy vọng em sẽ trở một chiến sĩ Công An trong tương lai (anh có mần chi phi pháp còn có chỗ chạy án )
    hehe,cám ơn anh admin nhiều nhá. Anh tốt bụng hơn là kexau nói đấy chứ
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    hừm hừm ! tóan anh văn > 8 phẩy : xin là được ấy mà cậu !
    Vì xin để làm thủ tục thi thì các thầy các cô cho chứ có gì đâu ?
    Ai dạy 3 môn kia của cậu !
    Cậu nói dễ như ăn cái kẹo ấy. Tớ nhờ cậu đi xin hộ tớ nhá.Tớ xin cảm ơn và hậu tạ
    Lần sửa cuối bởi tranhuyentrang2404, ngày 24-02-2009 lúc 06:36 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    1 cõi đi về...

b0yzinzin
    Khách

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Và có 1 điều nữa mà anh ko nói cho em ấy
    Vào Quân sự sẽ khó hơn vào Dân sự
    TO Trần Trang :
    Cậu ko được dự thi đâu vì cậu cận mà
    Có thi được cũng ko đậu đâu
    Có đậu cậu cũng ko học được đâu cậu gầy tong teo ko đủ sức khoẻ đâu.
    Có học được cũng xin được việc đâu ~> nhà cậu đâu có ai làm công an
    Có xin được việc cũng ko lấy được chồng đâu *** Hidden Content ***
    em ko bik ạ !!!!!!!

voimonster
    Khách

Smile Re: Có ai biết thủ tục làm hồ sơ thi ngành công an ko?

Trích dẫn Gửi bởi babe_babe Xem bài viết
    Năm 2010, Học viện ANND bổ sung và tuyển sinh đào tạo đại học chính quy ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng chính quyền Nhà nước (chuyên ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng lực lượng CAND, mã ngành 901); tuyển sinh trong cả nước, thi tuyển khối C, D1 (thi tiếng Anh) và thực hiện điểm xét tuyển riêng. Thí sinh thuộc khu vực phía Nam đăng ký và dự thi tại Đại học ANND.

Ngày 15/3, theo thông tin từ Cục Đào tạo, Tổng cục XDLL-CAND cho biết, kỳ tuyển sinh năm 2010 vào các trường CAND có một số vấn đề chung như: Về tuyển nữ quy định, số lượng thí sinh nữ sơ tuyển dự thi, dự tuyển không vượt quá 10% tổng số thí sinh đạt yêu cầu sơ tuyển của địa phương đăng ký dự thi vào từng trường. Điểm trúng tuyển vào đại học và xét tuyển vào trung cấp CAND theo điểm chung.
    Về gửi đào tạo đại học ngoài ngành, chỉ tiêu gửi đào tạo đại học tại các trường ngoài ngành xét tuyển trong số thí sinh dự thi khối A trúng tuyển vào đào tạo chuyên ngành nghiệp vụ An ninh, Cảnh sát (gồm các ngành 501, 502, 503, 504) tự nguyện đăng ký đi học và thí sinh đăng ký nguyện vọng xét tuyển trực tiếp vào phiếu đăng ký dự thi.

Về tuyển thẳng và ưu tiên xét tuyển vào đại học thực hiện theo Quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng hệ chính quy của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Cục Đào tạo còn cho biết, học sinh đạt giải khuyến khích, có đăng ký nguyện vọng và dự thi vào một trong các học viện, trường đại học CAND được ưu tiên xét tuyển vào các trường trung cấp CAND nếu dự thi đủ 3 môn, không có điểm liệt và kết quả điểm thi (gồm cả điểm ưu tiên) đạt mức điểm sàn xét tuyển vào trung cấp CAND năm 2010 theo quy định của Bộ Công an.

Tuyển sinh đại học chính quy: Mở rộng đối tượng, độ tuổi; thêm ngành đào tạo mới
    Tuyển sinh đại học năm 2010 về cơ bản sẽ thực hiện như năm 2009, tuy nhiên có sửa đổi, bổ sung một số điểm mới sau:

Mở rộng đối tượng, do đó chiến sỹ phục vụ có thời hạn (CSPVCTH) trong CAND đã tốt nghiệp trung học phổ thông hoặc bổ túc trung học phổ thông có đủ 18 tháng phục vụ trong CAND (tính đến tháng dự thi); thanh niên, học sinh đã tốt nghiệp trung học phổ thông hoặc bổ túc trung học phổ thông, là đoàn viên TNCS Hồ Chí Minh, không quá 22 tuổi (tính đến năm dự thi); đối với học sinh là người dân tộc thiểu số không quá 24 tuổi (tính đến năm dự thi) - đều được tham dự kỳ tuyển sinh vào các trường CAND.

Một nét mới nữa là chiến sỹ hoàn thành nghĩa vụ quân sự trong QĐND hoặc hoàn thành phục vụ có thời hạn trong CAND đã tốt nghiệp trung học phổ thông hoặc bổ túc trung học phổ thông được dự thi thêm 1 lần trong thời gian 1 năm kể từ ngày có quyết định xuất ngũ (không hạn chế tuổi).
    Năm 2010, Học viện ANND bổ sung và tuyển sinh đào tạo đại học chính quy ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng chính quyền Nhà nước (chuyên ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng lực lượng CAND, mã ngành 901) của Học viện ANND; tuyển sinh trong cả nước, thi tuyển khối C, D1 (thi tiếng Anh) và thực hiện điểm xét tuyển riêng (thí sinh đăng ký trong phiếu đăng ký dự thi theo mã ngành tương tự các ngành Ngoại ngữ, Tin học). Thí sinh thuộc khu vực phía Nam đăng ký và dự thi tại Đại học ANND.

Tuyển sinh đào tạo trung cấp hệ chính quy: Sau ngày thi, thí sinh không được thay đổi nguyện vọng

Theo Cục Đào tạo, đăng ký nguyện vọng xét tuyển trung cấp CAND được quy định như sau: Chỉ tiêu tuyển sinh vào đào tạo trung cấp CAND năm 2010 phân bổ cho Công an các đơn vị, địa phương. Thí sinh đủ tiêu chuẩn sơ tuyển dự thi vào các học viện, trường đại học CAND, nếu có nguyện vọng đều được đăng ký xét tuyển vào trung cấp CAND theo quy định phân luồng xét tuyển của Bộ Công an. Sau ngày dự thi, không giải quyết cho thí sinh thay đổi nguyện vọng xét tuyển trung cấp CAND (bổ sung hoặc chuyển nguyện vọng sang trường trung cấp khác).

Năm 2010, phân luồng xét tuyển vào các trường trung cấp theo nguyên tắc sau: Thí sinh chỉ được đăng ký xét tuyển vào 1 trong 8 trường trung cấp Công an và hệ trung cấp của Đại học PCCC theo phân luồng quy định. Năm 2010 bổ sung, điều chỉnh một số nội dung, trong đó thí sinh dự thi chuyên ngành Xây dựng Đảng và Xây dựng lực lượng CAND (mã ngành 901) của Học viện ANND đăng ký nguyện vọng xét tuyển trung cấp theo phân luồng quy định sau: Thí sinh phía Bắc dự thi khối C được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND I; dự thi khối D1 được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND I hoặc Trung cấp KTNV CAND. Thí sinh phía Nam dự thi khối C được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND II; dự thi khối D1 được đăng ký xét tuyển vào Trung cấp ANND II hoặc Trung cấp KTNV CAND.

Thêm một nét mới nữa là, thí sinh khu vực phía Nam gồm CSPVCTH của Tổng cục Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp; nữ học sinh phổ thông con cán bộ đang công tác tại Tổng cục Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp và học sinh phổ thông có nguyện vọng xét tuyển vào Trung cấp CSND VI đăng ký trực tiếp vào Phiếu đăng ký dự thi.

Hồ sơ tuyển sinh, lệ phí tuyển sinh

Hồ sơ tuyển sinh do Công an các đơn vị, địa phương phát hành nhưng không thu vượt quá 12.000đ/bộ. Thực hiện Thông tư liên tịch số 21/2010/TTLT/BTC-BGDĐT ngày 11/2/2010 của Bộ Tài chính và Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định chế độ thu và sử dụng phí dự thi, dự tuyển (lệ phí tuyển sinh) đại học, cao đẳng và trung cấp chuyên nghiệp, cụ thể: Mức thu lệ phí tuyển sinh gồm: Phí đăng ký dự thi đại học: 50.000 đồng/hồ sơ; phí đăng ký tuyển thẳng, ưu tiên xét tuyển: 15.000 đồng/hồ sơ; phí dự thi đại học: 30.000 đồng/hồ sơ; phí đăng ký xét tuyển trung cấp: 30.000 đồng/hồ sơ; phí khám sức khỏe sơ tuyển thực hiện theo quy định của Bộ Y tế.

Công an các đơn vị, địa phương thu phí đăng ký dự thi, phí dự thi đại học, phí đăng ký xét tuyển trung cấp của thí sinh; nộp phí dự thi cùng phí đăng ký dự thi (nộp một lần) cho các học viện, trường đại học CAND theo phiếu đăng ký dự thi; nộp phí đăng ký xét tuyển trung cấp cho các trường trung cấp CAND cùng phiếu đăng ký xét tuyển trung cấp.

Cục Đào tạo lưu ý, đối với thí sinh trúng tuyển vào trường khi làm hồ sơ, thủ tục nhập học Công an các địa phương không phải cấp giấy chuyển hộ khẩu (thực hiện theo Luật Cư trú).

Nguồn:CAND
    Anh Kẻ Xấu ơi.Đây là một bài không có QUOTE vậy tại sao bài hôm trước của em lại bị xóa ?
    Lần sửa cuối bởi voimonster, ngày 21-01-2011 lúc 07:43 PM.

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345

Thông tin về chủ đề này