Đối thoại giữa ngoc lan và vitaminb12

8 Tin nhắn khách thăm

1. Vâng anh em đang làm cái master2 ở INPT - Toulouse
  2. a em đang ở P hả? cho làm quen đê, chắc c sắp sang roài. chị thì khác em, lúc chưa học thik thằng Pháp lém, đam mê cực, iu nó lắm í.mais đến khi dấn thân vào cái ngôn ngữ khoai này thì chị bắt đầu thấy ý chí của mình hao mòn roài đó.Ne pas vouloir c'est pouvoir!
  3. dĩ nhiên rồi chị, chẳng ai học tiếng Pháp mà ko mong được đến Pháp cả cơ mà anh em ở Pháp mãi rồi mà cũng vẫn chưa giỏi
    Em cũng ko phải có ý chí lắm đâu Hồi trước em cũng chẳng thích lắm, nhưng càng học tiếng Pháp càng thấy thích nước Pháp
  4. em có ý chí nhỉ?lại đam mê chứ?đc thế thì tốt. chị vốn thực tế mà not thực dụng nhá. nhạc pháp hay nhưng thik nước p hơn. học tiếng nào phải ở nước đó thì mới giỏi đc.
  5. em học tiếng Pháp để nghe nhạc Pháp thôi Sao cứ phải đi Pháp mới học tiếng Pháp nhỉ chị thực dụng quá
  6. hay nhờ, đang học ở đó à? chị cũng học ở đó đấy. Nhưng tạm thời đang nghỉ. e học trường nào? có định đi Pháp k mà học tiếng Pháp?
  7. em đâu có dám em mới bắt đầu học thôi mờ chị Lớp Am4 L'espace
  8. aha, hình như e nài cũng chém gió le francais! parler đê?chán quá, lâu nay k có ai đàm đạo vs mình
Đang xem Tin nhắn khách từ 1 đến 8 của 8